แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 3295|ตอบ: 6
go

หามานาน [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

I have a hard time typing Thai.It will take me forever to type one sentence. So English? ) K, `* h9 m  ]6 y6 l9 P  F
First of all, I 'd like to thank Marn Noi for his suggestion and the book. I've followed his and things come out well. Thank you ka.

ตอบกระทู้ NinaSG ตั้งกระทู้4 C$ A( A7 R' P7 g, s6 C% q

' {6 O5 y+ L% m% a' Q. fในทางกลับกันผมพิมพ์ภาษาอังกฤษไม่เก่งเช่นกัน ขออนุญาต พิมพ์เป็นภาษาไทย ขอบคุณครับสำหรับข้อความที่ให้กำลังใจ หากเรื่องราวที่ผมประสบพบมา เป็นประโยชน์ต่อคุณ และใครๆอีกหลายคน ผมจะปฏิบัติหน้าที่ต่อไปอย่างเต็มที่และเต็มความสามารถ และจะนำเรื่องราวประสบการณ์ที่เป็นประโยชน์มา เผยแผ่ครับ

ตอบกระทู้ มารน้อย ตั้งกระทู้1 B9 @2 y0 d2 y
+ y' a+ u! t2 G
วันนี้นั่งสมาธิได้ดีกว่าเมื่อวาน อุทิศบุญบ่อยครั้ง ขอบคุณ อ.มารน้อยที่ให้คำแนะนำ1 o2 ?4 t/ ^% N2 \4 D4 m: X
อ้อ...แหวนแต่งงานที่บอกว่าหาไม่เจอนะ  เจอเมื่อกี้โดยบังเอิญ เดี๋ยวคงต้องไปรำที่วัดสะตือ 20 รอบ สามีจะช่วย 1 รอบ

ตอบกระทู้ NinaSG ตั้งกระทู้% `/ A" e0 s2 W! I) ]) C
7 g! F, ~; S5 A. S5 A/ J
ยินดีด้วยครับ ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบสิ่งดีๆก็จะเข้ามาครับโมทนาด้วยครับ

ตอบกระทู้ มารน้อย ตั้งกระทู้
0 O  V4 X, e) a4 ^3 V
  u7 p/ f# V- ~, eเป็นกำลังใจให้ค่ะ

อ่านหนังสือผีไม่ได้เก็บเอามาคิดและจินตนาการ สลัดอย่างไรก็ไม่หยุดคิด ทำอย่างไรดีค่ะเพราะตอนนี้จิตตกลงไปมาก แถมบางครั้งหูแว่วทำให้ผวามากค่ะ(อิสลามค่ะ) ช่วยหน่อยนะค่ะ

ตอบกระทู้ จั๊บเกาะหมู ตั้งกระทู้# P: ?# X2 W- m) t+ h! }
4 j" J6 A7 z3 k* x& n  `
เขาก็คือคนที่ตายไปแล้วนั่นเอง มีความรู้สึกนึดคิดเหมือนกันกับคนทุกอย่าง มีคำแนะนำว่าให้แผ่เจตนาดี แผ่ความเป็นมิตรให้เขารับรู้ว่าเราเป็นมิตรไม่ใช่ศัตรูที่เท่านี้ก็ลดอาการกลัวลงได้ คิดเสมอว่าเขาน่าสงสารเขาคือมิตร
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-14 02:34 , Processed in 0.089527 second(s), 14 queries .