แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
ดู: 7108|ตอบ: 8
go

ภาพกราฟิกผลงาน เว็บแดนนิพพาน 2012 [คัดลอกลิงค์]

Rank: 8Rank: 8

ภาพกราฟิกผลงาน เว็บแดนนิพพาน 2012

วาดและออกแบบโดยคอมพิวเตอร์ ให้เจ้าภาพ ที่จะนำเป็นไปต้นแบบหล่อพระใหญ่ที่ จ.เพชรบูรณ์ เพื่อทุเลาความรุนแรงของภัยพิบัติให้กับประเทศไทย

เปลี่ยนภาพพระปูนต้นแบบ ให้กลายเป็นสีทองโดยวิธีการ Painting สีทองทับในโปรแกรม Photoshop เพื่อนำภาพไปใช้แสดงบนป้ายบอกบุญ

ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก

Rank: 1

โมทนาบุญด้วยค่ะพี่นุ๊ก

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

อนุโมทนาครับผม สาธุ สาธุ สาธุ

ขอให้เกิดผลบุญผลกุศลเยาะๆๆนะค่ะ

สาธุ ขออนุโมทนา

ภาพประกอบในบงกชสวยมากครับ เหมือนในนิมิตรเลย คือมีปราสาทอยู่ในดอกบัวขนาดใหญ่ภายในดอกบัวมีต้นไม้ส่งกลิ่นหอมเย็น มีหอระฆังอยู่ฝั่งซ้ายของปราสาท รอบๆปราสาทแต่ละด้านมีบ่อน้ำใสราวกระจอก มีเสียงดนตรีบรรเลงโดยไม่มีเสียงร้องบรรเลงไม่มีจบ และทุกๆดอกบัวหนึ่งดอกจะมีปราสาทเหมือนกัน บานอยู่ในมหาสมุทรที่ปราศจากเกลียวคลื่น ไม่ทราบคือแดนอะไรเหรอครับ

สาธุ ขออนุโมทนา ด้วยครับ

อนุโมทนา สาธุ ครับ

‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-4-24 04:51 , Processed in 0.078088 second(s), 16 queries .