แดนนิพพาน "โมทนาทุกดวงจิตถึงซึ่งแดนนิพพาน"

ค้นหา
เจ้าของ: webmaster
go

เชิญบูชา เพชรจักรพรรดิ์ และ จักรเพชร [คัดลอกลิงค์]

Rank: 1

ขอเปลี่ยนแบบหัวใจสีชมพูนะคะ ขอบคุณมากคะ

ขอเปลี่ยนเป็นแบบหัวใจสีชมพูนะคะ  ขอบคุณมากคะ

แสดงความคิดเห็น

webmaster  อันนี้ต้องดูว่ายังมีไหมครับเพระาตอนนั้นไปล่าสุดเห็นมีนะ ครับ ลุ้นดู  โพสต์เมื่อ 2012-10-8 15:34

ตอบกระทู้ ปัทมา ตั้งกระทู้

เข้าใจคะ ถ้าลูกมีบุญวาสนาพอจะได้ครอบครองก็ขอให้ได้มาบูชาด้วยสาธุ

ตอบกระทู้ pharasupin ตั้งกระทู้

พี่ธนา โอนเงิน 10200 บาท 10/10/12  จอง"เพชรจักรพรรดิ์" 2 ชุด คับ

ตอนนี้ยอดจองรอบแรกสรุปล่าสุดมี
คุณเสนป โอนมาแล้ว 5000 บาท
คุณปัทมา โอนมาแล้ว 3000 บาท
คุณโอ้ + คุณเจี๊ยบ โอนมาแล้ว 10000 บาท
และล่าสุดคุณบอย โอนมาแล้ว 5000 บาท
รวมยอดเป็น 23000 บาท

เกือบลืม ของกระผม เพชรจักรพรรดิ์ หนึ่งชุดครับ โมทนาบุญที่ธนาครับ

สนใจมากค่ะ ขอจอง เพชรจักรพรรดิ 3 เม็ด 5000 บาท และจักรเพชร 1 เม็ดใหญ่ 3000 บาท พรุ่งนี้จะโอนนะคะ พอโอนแล้วจะมาโพสแจ้ง พร้อมที่อยู่อีกครั้ง
ตั้งใจว่าจะนำส่วนนึงถวายพระท่าน  หลายวันนี้ตั้งใจอยากจะหามาบูชาเพื่อ ถวายพระ   เพื่อท่านจะได้มีกำลังสร้างวัดท่าน เพื่อสืบพระศาสนาต่อไป  ก็ให้พอดีเข้าเวป มาเจอพอดีเลยค่ะ  สาธุ

ถามอีกนิดค่ะ เวลาสวมแหวนเพชรจักรพรรดิ แล้ว ห้าม ขัด  ห้าม ถู  ตัวเพชร หรือคะ

visutti  ขอค่าส่งด้วยนะครับ 100 เพราะราคาที่บอกนั้นไม่มีกำไลอะไรเลยครับ  โพสต์เมื่อ 2012-10-12 08:21

ตอบกระทู้ soiyudee ตั้งกระทู้

ขัดสิครับไม่ให้ดำ เป็นการบูชารักษา อย่างหนึ่งนะ ผมนี่ขัดทุกวัน ยิ่งเพชรสวยใสใจก็สบายตามเวลามองเพชร จิตใจสว่าง เบาสบายดี อิอิ ... สามเม็ดมีสามแบบนะ คือ แบบหญิง คือ กลางใหญ่เลขสองข้าง และแบบเล็กเกือบเท่ากัน และ แบบชาย ใหญ่เกือบเท่ากัน นะครับ ... ส่วนเม็ดเดียวมี สามสี ได้แก่สีขาว แดง เหลือง ม่วง และมีลักษณะ วงลี วงกลม และเป็นรูปหัวใจ ... ทั้งที่ต้องระบุบว่าต้องการแบบไหนด้วยนะครับ และถ้าไม่มีเอาแบบไหนเพราะของเหลือน้อยแล้ว ไปเอาแต่ละทีเป็นสิบชุดขึ้นไปเลยครับของเลย เหลือน้อย

อธิบายละเอียดดีเลยค่ะ
เพชรจักรพรรดิ แบบผู้ชาย เม็ดใหญ่ เกือบเท่ากัน 1  ชุด  เป็นเงิน   5000  บาท
จักรเพชร แบบ วงรี สีขาวใส    1        เป็นเงิน                             3000  บาท
ค่าจัดส่ง                                                                                    100  บาท
                                                                                              ---------------
รวมเป็นเงิน                                                                             8,100  บาท
                                                                                             ========

visutti  โอนเข้าบัญชีไหนกรูณาบอกด้วยนะครับ ถ้าจะให้ดี กสิกร เช็คออนไลท์ได้  โพสต์เมื่อ 2012-10-12 09:46
‹ ก่อนหน้า|ถัดไป

สมาชิกที่เพิ่งอ่านหัวข้อนี้

แดนนิพพาน ดอท คอม

GMT+7, 2024-5-7 14:31 , Processed in 0.038876 second(s), 15 queries .